ఈ ప్రపంచంలో ఎవరైనా సరే డబ్బు సంపాదించడం మొదలుపెట్టాక ఆ డబ్బుని కాష్రూపంలో ఉంచకుండా ఎసెట్స్ రూపంలోకి మారుస్తారు అంటే ఆ డబ్బుతో ల్యాండ్ గోల్డ్ సిల్వర్ స్టాక్స్ అండ్ ప్రాపర్టీస్ లాంటి ఆస్తులు కొంటారు వీరికి రీసన్ ఏంటంటే రోజులు గడిచే కొద్దీ డబ్బు దాని వ్యాల్యూ ని కోల్పోతుంది దీన్ని ఇన్ఫ్లేషన్ అంటారు సంపాదించిన డబ్బుని కాష్రూపంలో దాచుకోకుండా ఎసెప్ట్స్ రూపంలోకి మార్చుకొని దాచుకుంటారు అండ్ గోల్డ్ కూడా ఒకటి అయితే గత కొన్ని రోజులుగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎక్కడ చూసినా బంగారం ధరలు చాలా అంటే చాలా వేగంగా పెరుగుతున్నాయి మార్చ్ అండ్ ఏప్రిల్ ఈ రెండు నెలల కాలంలోనే బంగారం ధర దా దాపు 17% పైగా పెరిగింది సో ఇక్కడ క్వశ్చన్ ఏంటంటే బంగారం ధర ఎందుకని ఇంత వేగంగా పెరుగుతుంది అసలు ఈ ధరణి ఎవరు డిసైడ్ చేస్తారు ఈ ప్రపంచంలో జరిగే కొన్ని ఇన్సూరెన్స్ సడన్గా బంగారం యొక్క ధర పెరిగేలా చేస్తాయి అయితే అసలు ఆ ఇన్సిడెంట్ ఏంటి అండ్ అవి గోల్డ్ ప్రైసెస్ ఎలా ఇంపాక్ట్ చేస్తాయో నేను ఈ రోజు చెప్పబోతున్నాను ఫస్ట్ ఫాల్ గోల్డ్ గురించి మీకు తెలియాల్సిన ఒక ఇంపార్టెంట్ విషయం ఏంటంటే గోల్డ్ అనేది ఒక ఇంటర్నేషనల్ కమోడిటీ అంటే దీని ధరణి ఒక దేశమో లేక ప్రభుత్వము డిసైడ్ చేయదు ఇంటర్నేషనల్ మార్కెట్లో దీనికి ఉన్న డిమాండ్ అండ్ సప్లై ఆధారంగా దీన్ని ధర డిసైడ్ అవుతుంది జనరల్గా ఈ ప్రపంచంలో ఏ వస్తువు యొక్క ధర అయినా సప్లై అండ్ డిమాండ్ మీదే ఆధారపడి ఉంటుంది అంటే డిమాండ్ పెరిగితే ధర పెరుగుతుంది డిమాండ్ తగ్గితే ఆ వస్తువు యొక్క ధర కూడా తగ్గుతుంది బంగారానికి కూడా వర్తిస్తుంది ఫర్ ఎగ్జాంపుల్ ఇంటర్నేషనల్ మార్కెట్లో గోల్డ్ కి ఎప్పుడైతే డిమాండ్ పెరుగుతుందో

అప్పుడు ప్రపంచంలో ఉన్న అన్ని దేశాల్లో గోల్డ్ యొక్క ప్రైసెస్ పెరుగుతాయి సో ఇక్కడ క్వశ్చన్ ఏంటంటే అసలు బంగారానికి డిమాండ్ ఎందుకు పెరుగుతుంది ఇది మీకు అర్థం కావాలంటే ముందు అసలు బంగారాన్ని మెయిన్ గా ఎవరు కొంటారో తెలియాలి బంగారాన్ని ఎక్కువగా కొనేది సెంట్రల్ బ్యాంక్ ఇన్స్టిట్యూషనల్ ఇన్వెస్టర్ అండ్ రిటైల్ ఇన్వెస్టర్ చూడండి ప్రతి దేశం కూడా వాళ్ళు విదేశాల నుండి చేసుకుని ఇంపోర్ట్స్ అండ్ ఎక్స్పోర్ట్స్ కి సంబంధించిన పేమెంట్స్ చేయడానికి కొంత డబ్బుని పక్కన పెడుతుంది కానీ ప్రొడక్ట్స్ రిజల్ట్స్ అంటారు మరి కొంత డబ్బు గోల్డ్ రూపంలో ఉంటుంది ఎలా ఎందుకు చేస్తారో మీకు అర్థం కావాలంటే ముందు మీకు డాలర్స్ కి గోల్డ్ కి మధ్య ఉన్న రిలేషన్ తెలియాలి ఇంటర్నేషనల్ మార్కెట్లో అమెరికన్ డాలర్ ప్రైస్ అండ్ గోల్డ్ ప్రైస్ ఈ రెండు కూడా ఒకదానికి ఒకటి వ్యతిరేకంగా పనిచేస్తాయి అంటే అమెరికన్ డాలర్ యొక్క ప్రైస్ పెరిగితే గోల్డ్ యొక్క ప్రైస్ తగ్గుతుంది పెరిగితే అమెరికన్ డాలర్ యొక్క ప్రైస్ తగ్గిపోతుంది ఇది ప్రతిసారి ఎగ్జాక్ట్ గా ఎలాగే జరుగుతుందంటే కాదు కానీ మెజారిటీ కేసెస్ లో ఈ రెండు కూడా ఒకదానికి ఒకటి ఆపోజిట్ గా పని చేస్తాయి అంటే ఒక దేశం యొక్క ప్రొడక్ట్స్ రిజల్ట్స్ మొత్తం అమెరికన్ డాలర్స్ లోనే ఉంటే అలాంటప్పుడు ఒక వేళ డాలర్ యొక్క వ్యాల్యూ కానీ తగ్గింది అనుకోండి అప్పుడా దేశం యొక్క ప్రొడక్ట్స్ రిజల్ట్స్ వాల్యూ కూడా తగ్గిపోతుంది సో అలా జరగకుండా ఉండాలంటే తగ్గినప్పుడు దానికి ఆపోజిట్ గా పెరిగే మరొక వస్తువులో వాళ్ళు డబ్బు ఇన్వెస్ట్ చేయాలి అందుకే ప్రపంచంలో ఉన్న చాలా దేశాలు వాళ్ళ ప్రొడక్ట్స్ రిజల్ట్స్ ని అమెరికన్ డాలర్స్ తో పాటు దానికి వ్యతిరేకంగా పనిచేసే గోల్డ్ రూపంలో కూడా మెయింటైన్ చేస్తారు

దీన్ని హెచ్చింగ్ అంటారు అర్థమైందా సో ప్రపంచ దేశాల్లో ఉన్న సెంట్రల్ బ్యాంక్ గోల్డ్ ని ఎందుకు కొంటారు మీకు అర్థమైంది కదా అయితే ఫారిన్ ఇన్వెస్టర్స్ అండ్ ఫన్ మేనేజర్స్ వాళ్ళ డబ్బుని గోల్డ్ ఎందుకు ఇన్వెస్ట్ చేస్తారో ఇప్పుడు చూద్దాం ఇంతకు ముందు మనం గోల్డ్ అలాగే అమెరికన్ డాలర్ యొక్క ప్రైసెస్ ఆపోజిట్ గా పనిచేస్తాయని చెప్పుకున్నాము అవునా సేమ్ అలాగే స్టాక్ మార్కెట్స్ అండ్ గోల్డ్ ప్రైసెస్ కూడా మెజారిటీ కేసెస్ లో ఆపోజిట్ గానే పనిచేస్తాయి అంటే ఎప్పుడైతే స్టాక్ మార్కెట్ వేగంగా పెరుగుతాయో అప్పుడు గోల్డ్ ప్రైసెస్ అనేవి తగ్గుతాయి లేదా ఉంటాయి. సేమ్ అలాగే ఎప్పుడైతే స్టాక్ మార్కెట్ పడిపోతాయో అప్పుడు గోల్డ్ ప్రైసెస్ అనేవి పెరగడం స్టార్ట్ అవుతాయి అయితే మనం ఆల్రెడీ చెప్పుకున్నట్టే ఇది ప్రతిసారి ఇలాగే వర్క్ అవుతుందంటే కాదు సేమ్ అమెరికన్ డాలర్ లాగే స్టాక్ మార్కెట్ కూడా గోల్డ్ కి ఆపోజిట్ గానే పనిచేస్తాయి దీనికి రీజన్ ఏంటంటే గ్లోబల్ మార్కెట్స్ లో డబ్బు ఎప్పుడూ కూడా స్టాక్ మార్కెట్ అలాగే గోల్డ్ మధ్య షిఫ్ట్ అవుతూ ఉంటుంది ఇన్వెస్టర్స్ వాళ్ళ డబ్బులు ఇన్వెస్ట్ చేసేటప్పుడు ఎక్కడ ఎక్కువ రిటర్న్స్ వస్తున్నాయి అండ్ ఎక్కడా వాళ్ళ డబ్బు సేఫ్ గా ఉంటుందో చూసుకుని దాన్ని మారిస్తుంటారు ఫర్ ఎగ్జాంపుల్ స్టాక్ మార్కెట్ ఎక్కువ రిటర్న్స్ ఇస్తున్నాయి అంటే వాళ్ళ డబ్బులు తీసుకెళ్లి స్టాక్ లో ఇన్వెస్ట్ చేస్తారు అదే ఒకవేళ స్టాక్ మార్కెట్ రిస్క్ లో ఉన్నాయంటే వాళ్ళ డబ్బుని అక్కడి నుండి తీసేసి సేఫ్గా గోల్డ్ చేస్తారు అందుకే స్టాక్ మార్కెట్ అండ్ గోల్డ్ ఈ రెండు కూడా ఒక దానికి ఒకటి ఆపోజిట్ గా పనిచేస్తాయి నెక్స్ట్ గోల్డ్ ప్రైసెస్ అంటే ప్రపంచాన్ని ఫైనాన్షియల్ గా ఇంపాక్ట్ చేసే కొన్ని గ్లోబల్ ఇష్యూస్ కూడా గోల్డ్ యొక్క ప్రైసెస్ డిసైడ్ చేస్తాయి చూడండి

2019లో వచ్చిన కరోనా పాండవీక్ ఎకనామిక్ రిసిప్షన్ అమెరికా చైనా ట్రేడ్ వార్ ఫ్రెష్ అండ్ చైనీస్ రియల్ ఎస్టేట్ వచ్చినప్పుడు ఇమీడియట్ ఎక్కడైనా యుద్ధం మొదలవుతుంది అనే న్యూస్ వచ్చిన వెంటనే స్టాక్ మార్కెట్లో డబ్బులు ఇన్వెస్ట్ చేసిన చాలా మంది ఇన్వెస్టర్స్ నష్టపోతాం అనే భయంతో వాళ్ళ డబ్బుని ఇమీడియట్ గా స్టాక్ మార్కెట్ నుండి తీసేసి సేఫ్గా వేరేచోట ఇన్వెస్ట్ చేస్తారు అందులో గోల్డ్ ఫస్ట్ ప్లేస్ లో ఉంటుంది కావాలంటే ఒకసారి మీరే చూడండి స్టాక్ మార్కెట్ క్రాస్ అయినప్పుడు గోల్డ్ ప్రైసెస్ చాలా వేగంగా పెరిగాయి 2014లో స్టాక్ మార్కెట్ విపరీతంగా పెరిగినప్పుడు గోల్డ్ ప్రైసెస్ చాలా వరకు తగ్గాయి సేమ్ అలాగే 2020లో కూడా కరోనా వల్ల స్టాక్ మార్కెట్ క్రాస్ అయితే అదే టైంలో గోల్డ్ ప్రైసెస్ విపరీతంగా పెరిగాయి అండ్ రీసెంట్ టైమ్స్ లో ప్రపంచవ్యాప్తంగా జరుగుతున్న రెండు సంఘటనలు బంగారం ధరలు పెరగడానికి కారణమయ్యాయి ఒకటి రెసిడెన్ అండ్ ఇంకొకటి చైనీస్ గోల్డ్ ఇన్వెస్ట్మెంట్స్ అర్థం కాలేదా అయితే మీకు అర్థమయ్యేలా సింపుల్ గా చెప్తా చూడండి రీసెంట్ టైమ్స్ లో ప్రపంచంలో ఉన్న చాలా దేశాల యొక్క ఆర్థిక వ్యవస్థలు అంత బెటర్ గా పెర్ఫామ్ చేయడం లేదు జపాన్ అండ్ యూకే లాంటి దేశాలు అయితే అఫీషియల్ గా రెసిడెన్ కూడా డిక్లేర్ చేశాయి. సో ఇక్కడ పాయింట్ ఏంటంటే ఒక దేశంలో వాళ్ళ డబ్బు ఇన్వెస్ట్ చేయాలంటే ఆ దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ బలంగా ఉండాలి అది ప్రతి సంవత్సరం పాజిటివ్ గ్రోత్ ని నమోదు చేయాలి సో ఒక దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థ పాజిటివ్గా గృహ అయితే అప్పుడు దేశ స్టాక్ మార్కెట్ కూడా స్పీడ్ గా పెరిగి ఇన్వెస్టర్ కి మంచి లాభాలు ఇస్తాయి

అలా కాకుండా ఒకవేళ ఆ దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థలోకి వెళ్లి నెగిటివ్ గ్రోత్ ని నమోదు చేసిందంటే అప్పుడు ఇన్వెస్టర్లు ఆ దేశాల నుండి వాళ్ళ డబ్బులు వెనక్కి తీసుకొని గోల్డ్ ఆర్ ఫిక్స్ డిపాజిట్ లాంటి సేఫ్ ఇన్స్ట్రుమెంట్స్ లో వాళ్ళ డబ్బులు ఇన్వెస్ట్ చేస్తారు సో దీనివల్ల గోల్డ్ కి డిమాండ్ పెరిగి దాని ప్రైస్ కూడా పెరుగుతుంది నెక్స్ట్ రీసెంట్ టైమ్స్ లో ప్రపంచాన్ని ఎక్కువగా భయపెడుతున్న విషయం చైనాలో వచ్చిన రియల్ ఎస్టేట్ చైనాలో రియల్ ఎస్టేట్ బిజినెస్ చేస్తున్నా ఎవర్ గ్రాండ్ అనే ఒక పెద్ద కంపెనీ దివాలా తీయడంతో ఆ దేశంలో ప్రాపర్టీ ప్రైసెస్ భారీగా పడిపోయాయి సో దీనివల్ల చైనీస్ రియల్ ఎస్టేట్లో ఇన్వెస్ట్ చేసిన చాలా మంది ఇన్వెస్టర్ భారీ నష్టాలు మునిగిపోయారు మీకు అర్థమయ్యేలా చెప్తా చూడండి రియల్ ఎస్టేట్ సెక్టార్ చైనాలో ఇప్పుడు ప్రాబ్లం లో ఉంది ఈ ప్రాబ్లం నుండి తప్పించుకోవడానికి చైనీస్ గవర్నమెంట్ అలాగే ఆ దేశంలో ఉన్న ఇన్వెస్టర్ వాళ్ళ డబ్బుని గోల్డ్ లో ఇన్వెస్ట్ చేస్తున్నారు అయితే ఇది ఒక రీసన్ మాత్రమే సెకండ్ రీసన్ ఏంటంటే చైనా దేశం ఇప్పటివరకు వాళ్ల ఫారెస్ట్ రిజల్ట్స్ లో ఎక్కువ బాగానే అమెరికన్ డాలర్స్ లోనే మెయింటైన్ చేస్తుంది కానీ అమెరికన్ డాలర్స్ మీద ఎక్కువగా ఆధారపడటం ఫ్యూచర్లో రిస్కీ అనుకున్నా చైనీస్ గవర్నమెంట్ ఇప్పుడు వాళ్ళ ఫారెస్ట్ రిజల్ట్స్ ని డైవర్స్ పై చేయడం స్టార్ట్ చేసింది అంటే మొత్తం డబ్బుని అమెరికన్ డాలర్స్ లో కాకుండా అందులో కొంత భాగాన్ని గోల్డ్ లోకి మారుస్తుందన్నమాట ఇది మనం ఆల్రెడీ స్టార్టింగ్ లోనే మాట్లాడుకున్నాం ఒకవేళ ఫ్యూచర్ లో డాలర్ ప్రైస్ తగ్గిపోతే ఆ డాలర్స్ ని ఫారెస్ట్ రిజల్ట్స్ రూపంలో దాచుకున్న దేశాలు కూడా చాలా వరకు నష్టపోతాయి అందుకే చాలా దేశాలు డాలర్స్ తో పాటు వాళ్ళ ఫారెస్ట్ రిజల్ట్స్ కొంత బాగా నీ గోల్డ్ రూపంలో మెయింటైన్ చేస్తాయి అండ్ ఎగ్సాక్ట్గా ఇప్పుడు చైనా కూడా అదే చేస్తుంది ఓల్డ్ గోల్డ్ కౌన్సిల్ రిలీజ్ చేసిన డేటా ప్రకారం గత 16 నెలల్లో చైనా దేశంలో ఉన్న పీపుల్స్ బ్యాంక్ ఆఫ్ చైనా టి బి సి అంటే ఇండియాలో ఉన్న ఆర్బిఐ లో అన్నమాట ఈ బ్యాంకు ప్రపంచంలో ఉన్న అన్ని దేశాల కంటే ఎక్కువ బంగారాన్ని కొని రిజర్వ్స్ రూపంలో దాచి పెట్టింది

Full project

DOWNLOAD

XML file

DOWNLOAD

Song link
DOWNLOAD

Alight Motion Pro

DOWNLOAD

By Santhosh rcf

Hi viewers iam santhosh welcome to our website this website providing Technology, News, Mobiles, Fashion, Online earning related articles And i have also Youtube channel name "Rcf creations Guruji"

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Ads Blocker Image Powered by Code Help Pro

Ads Blocker Detected!!!

 

 

 

We noticed that you are using private dns to block ads. Please support us by disabling this ad blocker.

మీరు ప్రకటనలను నిరోధించడానికి private dns ఉపయోగిస్తున్నట్లు మేము గుర్తించాము. దయచేసి ఈ ప్రకటనల బ్లాకర్‌ని నిలిపివేయడం ద్వారా మాకు మద్దతు ఇవ్వండి.